Xin chào mừng các bạn đến với forum teen Đông Triều!!!!
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ
Xin chào mừng các bạn đến với forum teen Đông Triều!!!!
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Yêu ảo - cưới ảo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
moonprincess

moonprincess
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Số Bài Viết : 1
Số điểm đạt được : 5026
Sinh Nhật : 14/11/1991
Nghề Nghiệp : student

Yêu ảo - cưới ảo _
Bài gửiTiêu đề: Yêu ảo - cưới ảo   Yêu ảo - cưới ảo Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 10:21 am

Chỉ cần mất vài phút đăng kí là sẽ có "người yêu" để khoe với bạn bè. Chỉ sau 1 phiên chát trên Y!M có thể gọi nhau
là ông xã, bà xã, có thể tổ chức... "đám hỏi" và tiến tới "đám cưới". Có thể vô tư coi đó là 1 trò đùa vô hại không?
*"CẦN TUYỂN NGƯỜI YÊU GẤP!!!"

Những lời rao nhắn trên mạng như thế làm bạn giật mình. Ai đó đang rao nhắn tìm tình yêu như tìm mua 1 món đồ đạc.
"Mình đang tìm 1 bà xã dễ thương để mời đi chơi","Cần tìm bạn zai nì","Tìm 1 nửa thương K. thật lòng",....
Chọn cái nik kêu kêu tớ đăng kí vào 1 diễn đàn, thấy topic "Cần tuyển người yêu gấp!!!", tớ gõ thử.
Kết quả cho thật bất ngờ, với tớ, vài tiếng sau đó, có rất nhiều "ứng cử viên" phản hồi: "Mình làm quen nhé?", "Cho mình Y!M và điện thoại của bạn đi!".

Chọn 1 cái nik để chát, chỉ vài chục phút sau tớ đã có đầy đủ số điện thoại, địa chỉ nhà, tên trường và đặc biệt là wedcam của " người yêu". Vậy là bọn tớ gọi nhau là ox(ông xã), bx (bà xã)!

*LÊN MẠNG... TUYỂN "VỢ", TUYỂN "CHỒNG"

Ghé qua 1 số diễn đàn, blog khác tớ mới nhận ra là có rất nhiều người cũng đang tìm "1 nửa" như mình, nhưng là tìm kiểu chơi chơi, nửa đùa nửa thật... "Một nửa đi tìm một nửa, bạn chưa có người yêu hay bạn mới chia tay người yêu, muốn thử
cảm giác yêu... Hãy vào đây tự tìm cho mình 1 nửa nhé". Đó là thông điệp trên 1 diễn đàn của teen. Chỉ cần đăng kí, bạn đã bước vào "chợ tình" trong "thế giới ảo".
Em tìm anh xã! Em là Th.M. đang mún tìm anh xã tuổi 11>16","Tìm vợ, cưới lun","Tìm ox handsome mà không chảnh nè!",.... Những dòng đăng tin "tuyển" người yêu mùi mẫn hơn như honey, "anh xã","bà xã","vợ yêu"...
Một kinh nghiệm là những lời rao "đau khổ", sướt mướt như:"Đang ế!!! cứu","Tớ chẳng dám kiếm bạn gái cao sang"... thường chẳng có "ứng viên" nào nộp "hồ sơ" cả!
Không chỉ tìm "chồng" cho mình, nhiều teen không ngần ngại rao thông tin "tìm chồng cho con". Rồi để có không khí như một gia đình, teen còn tổ chức tuyển "con", "cháu","bố","mẹ"... "Tìm chồng cho baby iu", "Em muốn có thêm thèng chồng",... Những "thông tin tuyển dụng" kiểu này bao giờ cũng rất hot! Việc để lộ mình... có "con" hay đã "có chồng", hay tuyển chồng lần 2 lần 3 không ảnh hưởng đến việc "tuyển dụng"!
*"HỢP ĐỒNG TÌNH YÊU"
"Hợp đồng tình yêu... Hợp đồng này được kí kếtvới mục đích lớn nhất là các bên cần có một người để giới thiệu là người yêu trong một số trường hợp nhất định như: sinh nhật, đi chơi với bạn bè.. để khỏi mang tiếng là ế...". Đó là những cam kết trước khi bước vào cuộc "hôn nhân" của hai teen trên diễn đàn. "Hợp đồng" ghi đầy đủ quyền
và nghĩa vụ của mỗi bên. "Bên "A" và bên "B" sẽ phải thông qua các điều khoản như "Các bên cần có một người để giới thiệu là người yêu trong một số trường hợp nhất định... Chi phí cho những cuộc đi chơi do hai bên tự túc và nếu có đóng góp cho cả hai thì sau đó sẽ campuchia...
Trong mọi trường hợp xảy ra tranh chấp và cãi vã phần đứng luôn thuộc về bên cãi ok nhất...".
Theo "hợp đồng" quy định thì mỗi bên sẽ có quyền lợi:"yêu cầu đối tác cung cấp thông tin chi tiết chính xác rõ ràng và minh bạch về các buổi gặp gỡ, buổi hẹn... Quyền yêu cầu quà tặng vào các dịp đặc biệt nếu đối tác cố tình quên và cũng có quyền từ chối quà tặng nếu không muốn...". Riêng thời gian kết thúc hợp đòng thì "vô thời hạn hoặc khi một trong hai bên có người yêu thật"...
*"CƯỚI ẢO"
Sau khi đã "tìm hiểu" trên...Y!M chat, các teen tiến tới tổ chức "đám hỏi" và tiến tới là "đám cưới". Đám cưới tổ chức rất hoành tráng. Có "chú rể" thì trình bày nguyên một bài diễn văn mào đầu:"inlk quyết định kết hôn với pappy. Pappy ấy có bằng lòng làm vợ tớ không?...tớ sinh ra không phải để tan biến đi như một giọt nước. Mà tớ sinh ra để in dấu trong cuộc đời này và trong trái tim ấy!. Có "chú rể" thì "trưng" ra những sính lễ rất hoành tráng nhìn mà thấy... lác mắt: nhẫn kim cương, xe hơi,trực thăng... đủ cả. Có chú rể thì khoe thành phần khách mời toàn những nhân vật đặc biệt. Các món ăn đãi khách cũng thuộc hàng đặc sản:nsushi,rượu ngoại, các món cung đình...tiết mục giải trí cũng ấn tượng với pháo bông rợp trời. Thậm chí có cả dàn âm thanh sống sẵn sàng phục vụ . Dĩ nhiên, tất cả những nghi thức này được " bà con hai họ" thưởng thức bằng mắt. Tuy nhiên không biết mặt mũi thật sự của cô dâu chú rể như thế nào nhưng đám cưới vẫn nhận được những lời chúc phúc nồng nhiệt của "hai họ" và "quan khách"...
*YÊU ẢO, SẬP BẪY THẬT
Trong số những lời rao tìm "một nửa", thỉnh thoảng lại bắt gặp một vài gợi ý dẫn vào đường link những trang web có nội dung không lành mạnh đặc biệt là những đường link trên các blog sex,và nhiều lời rao khác khác tục tĩu. Nếu không cẩn thận với những cái bẫy trên "thế giới ảo" này chắc chắn bạn sẽ sập bẫy ngoài đời thật và khi đó hậu quả phải gánh lấy không hề nhỏ. Thực tế, đã có rất nhiều vụ học sinh, đặc biệt là các teen girl mất tích, khi điều tra thì mới biết các bạn ấy bỏnhà vì bị dụ dỗ khi chat qua mạng...
*KẾT Những cảm xúc của trái tim bạn cần được tôn trọng, đừng làm trái tim chai mòn bằng những trò đúa vô vị.
Tình yêu - điều quý giá nhất của cuộc sống, lại đáng để bạn đem ra đùa cợt tung tẩy vậy sao???

Yêu ảo - cưới ảo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang